ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ವಿರುದ್ಧದ ಟೆಸ್ಟ್ ಸರಣಿಯಲ್ಲಿ ರವೀಂದ್ರ ಜಡೇಜಾ ಅವರನ್ನು ಬದಲಿಸಬಲ್ಲ 3 ಆಟಗಾರರು. ಯಾರ್ಯಾರು ಗೊತ್ತಾ??

ಭಾರತದ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ಪ್ರವಾಸವನ್ನು ನಾವು ಹಿಂತಿರುಗಿ ನೋಡಿದಾಗ, ಪ್ರವಾಸದುದ್ದಕ್ಕೂ ಸ್ಥಿರವಾಗಿರುವ ಒಂದು ವಿಷಯವೆಂದರೆ ಭಾರತೀಯ ಆಟಗಾರರು ಅನುಭವಿಸಿದ ಗಾ’ಯಗಳು. ಇನ್ನು ಸಿಡ್ನಿ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಮೈದಾನದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಸರಣಿಯ 3 ನೇ ಟೆಸ್ಟ್ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಮೈದಾನದಿಂದ ಹೊರಗುಳಿದು, ಭಾರತದ ಆಲ್ರೌಂಡರ್ ರವೀಂದ್ರ ಜಡೇಜಾ ಗಾ’ಯಗೊಂಡ ಘಟನೆಗಳು ಕಂಡುಬಂದವು .

ಪ್ರವಾಸದಲ್ಲಿ ಇದು ಎರಡನೇ ಬಾರಿಗೆ ಜಡೇಜಾ ಗಾ’ಯಗೊಂಡಿದ್ದು, ಮೊದಲನೆಯದು ಭಾರತ ಮತ್ತು ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ನಡುವಿನ ಮೊದಲ ಟಿ 20 ಯಲ್ಲಿ ಅವರು ಅನುಭವಿಸಿದ ಕನ್ಕ್ಯುಶನ್ ಆಗಿದ್ದರೆ, ಎರಡನೇ ಗಾ’ಯವು ಸ್ಟಾರ್ಕ್, ಕಮ್ಮಿನ್ಸ್ ರವರ ಗುಣಮಟ್ಟದ ಬೌಲಿಂಗ್ ಎದುರಿಸುವಾಗ ಜಡೇಜಾ ತನ್ನ ಎಡಗೈ ಹೆಬ್ಬೆರಳಿನ ಮೇಲೆ ಬಾಲ್ ತಾಗಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಜಡೇಜಾ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಮುಂದುವರಿಸಿದ್ದರಿಂದ ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಗಾಯವು ಅಷ್ಟೊಂದು ಗಂಭೀರವಾಗಿ ಕಾಣಲಿಲ್ಲವಾದರೂ, ಸೌರಾಷ್ಟ್ರದ ಆಲ್‌ರೌಂಡರ್ ಬೆರಳು ಮುರಿತಕ್ಕೊಳಗಾಗಿದೆ. ಮತ್ತು ಕನಿಷ್ಠ 4-5 ವಾರಗಳವರೆಗೆ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಅಗತ್ಯವಿದೆ. ಹೀಗೆ ಭಾರತದ ಸ್ಟಾರ್ ಆಲ್‌ರೌಂಡರ್ ರವೀಂದ್ರ ಜಡೇಜಾ ಗಾ’ಯಗೊಂಡಿದ್ದು, ಫೆಬ್ರವರಿ 5 ರಿಂದ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್‌ನ ಭಾರತ ಪ್ರವಾಸ ಆರಂಭವಾಗುವುದರೊಂದಿಗೆ ಭಾರತ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿದೆ. ಜಡೇಜಾ ಅವರ ಗಾಯದ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯು ಈಗಾಗಲೇ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ವಿರುದ್ಧದ ಮುಂಬರುವ ಸರಣಿಯಿಂದ ಹೊರಗುಳಿದಿದೆ, ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಚೇತನ್ ಚೌಹಾನ್ ನೇತೃತ್ವದ ಆಯ್ಕೆ ಸಮಿತಿಯು ರವೀಂದ್ರ ಜಡೇಜಾಗೆ ಸೂಕ್ತವಾದ ಬದಲಿ ಆಟಗಾರರನ್ನು ಹುಡುಕಲು ನೋಡುತ್ತದೆ. ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ವಿರುದ್ಧದ ಟೆಸ್ಟ್ ಸರಣಿಯ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ರವೀಂದ್ರ ಜಡೇಜಾ ಅವರನ್ನು ಬದಲಿಸಬಲ್ಲ 3 ಆಟಗಾರರನ್ನು ನೋಡೋಣ.

ಅಕ್ಷರ್ ಪಟೇಲ್ ಅವರು ಚೆಂಡನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ತಿರುಗಿಸದ ಒಬ್ಬ ಸ್ಪಿನ್ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದ್ದರೂ, ಈ ಹಿಂದೆ ನಾವು ಅವರ ಕೆಲವು ಟೆಕ್ನಿಕ್ ಗಳನ್ನೂ ಈಗಾಗಲೇ ನೋಡಿದ್ದೇವೆ. ಪಟೇಲ್ ಒಂದು ತುದಿಯಲ್ಲಿ ರನ್ ತಡೆ ಹಿಡಿದರೇ, ಮತ್ತೊಬ್ಬ ಬೌಲರ್ ವಿಕೆಟ್ ಪಡೆಯಲು ಸಹಾಯವಾಗುತ್ತದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಅಕ್ಷರ್ ಪಟೇಲ್ ಬ್ಯಾಟ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಸಹ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡಬಲ್ಲರು.

ರವೀಂದ್ರ ಜಡೇಜಾ ಅವರನ್ನು ಬದಲಿಸಲು ಬಹುಶಃ ಹೆಚ್ಚು ಆದ್ಯತೆಯೆಂದರೆ ರಣಜಿ ಟ್ರೋಫಿಯಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಪ್ರದರ್ಶನಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತಿರುವ ಶಹಬಾಜ್ ನದೀಮ್. ಹಲವು ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ ಅಂತಿಮವಾಗಿ 2019 ರಲ್ಲಿ ರಾಂಚಿಯಲ್ಲಿ ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾ ವಿರುದ್ಧ ಟೆಸ್ಟ್ ಪಂದ್ಯಕ್ಕೆ ಪಾದಾರ್ಪಣೆ ಮಾಡಿದ ನದೀಮ್ ಅವರು 4 ವಿಕೆಟ್ ಪಡೆದರು. ಈಗ ರವೀಂದ್ರ ಜಡೇಜಾ ಗಾಯಗೊಂಡಿದ್ದರಿಂದ, ಶಹಬಾಜ್ ನದೀಮ್ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ವಿರುದ್ಧ ಆಡುವ ಇಲೆವೆನ್‌ನಲ್ಲಿ ಸೇರ್ಪಡೆಗೊಳ್ಳುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾಗಬಹುದು. ನದೀಮ್ ಅವರ ಪ್ರಥಮ ದರ್ಜೆ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ನೋಡುವುದಾದರೆ, ಎಡಗೈ ಸ್ಪಿನ್ನರ್ 117 ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಆಡಿದ್ದು, 2004 ರಲ್ಲಿ ಪಾದಾರ್ಪಣೆ ಮಾಡಿದ ನಂತರ 443 ವಿಕೆಟ್ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ.

ತಮಿಳುನಾಡು ಮೂಲದ ಯುವಕ ಪ್ರಸ್ತುತ ರವೀಂದ್ರ ಜಡೇಜಾ ಬದಲಿಗೆ ಗಬ್ಬಾ ಟೆಸ್ಟ್ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಪಾದಾರ್ಪಣೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಸುಂದರ್ ಸಂಪೂರ್ಣ ಸ್ಪಿನ್ ಬೌಲರ್ ರಂತೆ ಕಾಣದೆ ಇದ್ದರೂ ವಿಕೆಟ್ ಪಡೆಯುವ ಕಲೆಯನ್ನು ಕರಗತ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಪಾದಾರ್ಪಣೆ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿಯೇ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ದಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಇನ್ನಿಂಗ್ಸ್ ನಲ್ಲಿ ಮೂರು ವಿಕೆಟ್ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಪಂಡಿತ್ ಗುರುರಾಜ್ ದೀಕ್ಷಿತ್ ದೈವಜ್ಞ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯರು ಧನವಶ, ಜನವಶ, ಶತ್ರುನಾಶ, ಸ್ತ್ರೀ– ಪುರುಷ ವಶೀಕರಣ, ದಿಗ್ಭಂಧನ, ಸ್ತಂಭನ, ವುಚ್ಛಾಟನೆಯಂತಹ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ವಿಶೇಷ ಪರಿಹಾರ ತಿಳಿಸುತ್ತಾರೆ. ನಿಮ್ಮ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಏನೇ ಇರಲಿ, ಎಷ್ಟೇ ಕಠಿಣವಾಗಿರಲಿ ಚಿಂತಿಸದಿರಿ. ಕರೆ ಮಾಡಿ 2 ದಿನದಲ್ಲಿ ಪರಿಹಾರ 9900454448. ಅಮವಾಸ್ಯೆ ಹುಣ್ಣಿಮೆ ಗ್ರಹಣ ಕಾಲದ ಚೌಡೇಶ್ವರಿ ದೇವಿ ಬಲಿಷ್ಠ ಶಕ್ತಿಪೂಜೆ ಚೌಡಿ ಉಪಾಸನ ಶಕ್ತಿಗಳಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಾದ ವಿದ್ಯಾ ಪ್ರಾಪ್ತಿ, ಮದುವೆ, ಸಂತಾನ, ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ನಂಬಿ ಮೋಸ, ಸ್ತ್ರೀ ಪುರುಷ ವಶೀಕರಣ, ಜನ ವಶೀಕರಣ, ಸಾಲದಿಂದ ವಿಮುಕ್ತಿ, ನಿಮ್ಮ ಎಲ್ಲಾ ಕಾರ್ಯಗಳಿಗೆ 5 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಸವರ್ಜಯ ಯಾವುದೆ ಕಠಿಣ ಗುಪ್ತ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ವಿಶೇಷ ಪರಿಹಾರ (ನುಡಿದಂತೆ ನಡೆಯುವುದು) ಇಂದೆ ಕರೆ ಮಾಡಿ ನಿಮ್ಮ ನೋವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಿ 990045444