ಲಾರಾ ಅವರ ‘400 ರನ್’ಗಳ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಮೀರಿಸಬಲ್ಲ ಟಾಪ್ 4 ಆಟಗಾರರು. ಯಾರ್ಯಾರು ಗೊತ್ತಾ??

ಏಪ್ರಿಲ್ 12, 2004 ರಂದು, ಬ್ರಿಯಾನ್ ಚಾರ್ಲ್ಸ್ ಲಾರಾ ಟೆಸ್ಟ್ ಇನ್ನಿಂಗ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ 400 ರನ್ ಗಳಿಸಿದ ಮೊದಲ ಕ್ರಿಕೆಟಿಗ ಎಂಬ ಹೆಗ್ಗಳಿಕೆಗೆ ಪಾತ್ರರಾದರು. ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ವಿರುದ್ಧದ ಸರಣಿಯಲ್ಲಿ ವೆಸ್ಟ್ ಇಂಡೀಸ್ 3-0 ಅಂತರದಲ್ಲಿ ಹಿಂದಿತ್ತು ಆದರೂ ಕೂಡ 4 ನೇ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಬ್ರಿಯಾನ್ ಏನಾದರೂ ದೊಡ್ಡದನ್ನು ಮಾಡಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಸುಮಾರು 13 ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಮಾಡಿದರು, ಹೇಡನ್ ಅವರ 380 (1994) ವಿಶ್ವ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಮೀರಿಸಿ 400 ರನ್ ಗಳಿಸಿದರು.

15 ವರ್ಷಗಳಾದರೂ ಈ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಮೀರಿಸಲು ಯಾರಿಂದಲೂ ಸಾಧ್ಯವಾಗಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಇತ್ತೀಚಿನ ಆಟಗಾರರು ಈ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಮೀರಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಇಂದು ಈ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಮೀರಿಸುವ 4 ಆಟಗಾರರ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿಸಿಕೊಡುತ್ತೇವೆ ಕೇಳಿ.

1) ಸ್ಟೀವ್ ಸ್ಮಿತ್ (ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ): ಸ್ಟೀವ್ ಸ್ಮಿತ್ 126 ಟೆಸ್ಟ್ ಇನ್ನಿಂಗ್ಸ್‌ಗಳಲ್ಲಿ 7000 ಟೆಸ್ಟ್ ರನ್ ಗಳಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಇದು ವೇಗದ 7000 ಪೂರೈಸಿದ ಆಟಗಾರನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಿದೆ. ಅವರ ಸರಾಸರಿ 63.75 ಅವರ ಪ್ರತಿಭೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಬಹಳಷ್ಟು ಹೇಳುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಒಂದು ವರ್ಷದ ನಿ’ಷೇಧದಿಂದ ಹಿಂದಿರುಗಿದ ನಂತರ, ಸ್ಟೀವನ್ ಒಬ್ಬ ಸಂಪೂರ್ಣ ಆಟಗಾರನಾಗಿ ಮಾತ್ರ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಹೊಂದಿದ್ದಾನೆ. ಈ ಸ್ವರೂಪದಲ್ಲಿ ಸ್ಮಿತ್‌ 26 ಶತಕ ಗಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ದೊಡ್ಡ ಇನ್ನಿಂಗ್ಸ್ ಆಡುವುದರಲ್ಲಿ ಎತ್ತಿದ ಕೈ, ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ಲಾರಾ ಅವರ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಮೀರಿಸುವ ಆಟಗಾರರ ಸಾಲಿನಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾನ ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

2) ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ (ಭಾರತ): 141 ಇನ್ನಿಂಗ್ಸ್‌ಗಳಲ್ಲಿ 27 ಶತಕಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿರುವ ಭಾರತೀಯ ನಾಯಕ ಈಗಾಗಲೇ ಅನೇಕ ಶ್ರೇಷ್ಠ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಪ್ರಸ್ತುತ ಸನ್ನಿವೇಶದಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಾ ಮೂರು ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸ್ವರೂಪಗಳಲ್ಲಿ ಸರಾಸರಿ 50+ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಏಕೈಕ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್‌ಮನ್ ಅವರು. ವಿರಾಟ್ ಕಳೆದ ಕೆಲವು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಅನ್ನು ಸಾಕಷ್ಟು ಸುಲಭಗೊಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಕೊಹ್ಲಿಯ 7 ಡಬಲ್ ಶತಕಗಳು ಅವರ ಹಿರಿಮೆ ಮತ್ತು ಪರಿಶ್ರಮವನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುತ್ತವೆ. ಭಾರತೀಯ ನಾಯಕ ಗಂಟೆಗಟ್ಟಲೆ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಮಾಡಬಹುದು ಮತ್ತು ಅದೇ ವೇಗದಲ್ಲಿ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ದೊಡ್ಡ ಇನ್ನಿಂಗ್ಸ್ ಆಡುವುದರ ಹೊರತಾಗಿ, ಕೊಹ್ಲಿ ಕೂಡ ವೇಗವಾಗಿ ಆಡುವ ನಂಬಿಕೆ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ, ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಅವರು ಮುಂಬರುವ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಆಕರ್ಷಣೆಯ ಕೇಂದ್ರವಾಗಬಹುದು.

3) ರೋಹಿತ್ ಶರ್ಮಾ (ಭಾರತ): ಏಕದಿನ ಸ್ವರೂಪದಲ್ಲಿ 3 ಡಬಲ್ ಶತಕಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿದ ರೋಹಿತ್ ಶರ್ಮಾ ಇತ್ತೀಚಿನ ಟೆಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ 212 ರನ್ ಆಡುವ ಮೂಲಕ ತಮ್ಮನ್ನು ತಾವು ಸಾಬೀತುಪಡಿಸಿದರು. ಈ ಇನ್ನಿಂಗ್ಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸಾಧ್ಯವಿರುವ ಎಲ್ಲ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳನ್ನು ಬಳಸಿದ ನಂತರವೂ ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದ ಬೌಲರ್‌ಗಳು ಯಾವುದೇ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಫಲಿತಾಂಶವನ್ನು ಹೊಂದಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ. ಈ ಮುಂಬೈ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್‌ಮನ್‌ಗೆ ಲಯ ಇದ್ದರೆ, ಅವನನ್ನು ತಡೆಯುವುದು ಅಸಾಧ್ಯವಲ್ಲ. ಟೆಸ್ಟ್ ಪಂದ್ಯವೊಂದರಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಟೆಸ್ಟ್ ಸರಣಿಯಲ್ಲಿ ಇನ್ನಿಂಗ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಗರಿಷ್ಠ ಸಿಕ್ಸರ್‌ಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿದ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಅವರು ತನ್ನ ಹೆಸರಿಗೆ ಬರೆಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ರೋಹಿತ್ ಶರ್ಮಾ ಟೆಸ್ಟ್ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ 400 ರನ್ಗಳನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಮೀರಿಸಬಲ್ಲ ಆಟಗಾರ, ಆದರೆ ಇತ್ತೀಚಿನ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅವರು ಟೆಸ್ಟ್ ಸ್ವರೂಪದಲ್ಲಿ ಬಹಳ ಕಡಿಮೆ ಆಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

4) ಮಾರ್ನಸ್ ಲ್ಯಾಬುಸ್ಸೆನ್ (ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ): ಆಶಸ್ 2019 ರ ಎರಡನೇ ಟೆಸ್ಟ್ ಪಂದ್ಯದ ಐದನೇ ದಿನದಂದು ಗಾ’ಯಗೊಂಡ ಸ್ಟೀವನ್ ಸ್ಮಿತ್ ಅವರ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಮಾರ್ನಸ್ ಲ್ಯಾಬುಸೆನ್ ಆಯ್ಕೆಯಾದರು, ನಂತರ ಅವರು ಸ್ಮಿತ್ ಅವರ ಹೆಜ್ಜೆಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿದರು, ಮೊದಲನೇ ಇನ್ನಿಂಗ್ಸ್ ನಲ್ಲಿ 59 ರನ್ ಗಳಿಸಿದರು ಮತ್ತು ತಮ್ಮ ತಂಡಕ್ಕೆ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಇನ್ನಿಂಗ್ಸ್ ಆಡಿದರು. ನಂತರ ಅವರು ಆಶಸ್‌ನಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಮೊದಲ ನಾಲ್ಕು ಇನ್ನಿಂಗ್ಸ್‌ಗಳಲ್ಲಿ 4 ಅರ್ಧಶತಕಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿದರು. ಮಾರ್ನೆಸ್ 2019 ರಲ್ಲಿ ಇತರ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್‌ಮನ್‌ಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಟೆಸ್ಟ್ ರನ್ ಗಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು 9 ಟೆಸ್ಟ್ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ 829 ರನ್ ಗಳಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಇದು ದೇಶದ ಪರ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ರನ್ ಗಳಿಸಿದ ಆಟಗಾರನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಿದೆ.

ಪಂಡಿತ್ ಗುರುರಾಜ್ ದೀಕ್ಷಿತ್ ದೈವಜ್ಞ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯರು ಧನವಶ, ಜನವಶ, ಶತ್ರುನಾಶ, ಸ್ತ್ರೀ– ಪುರುಷ ವಶೀಕರಣ, ದಿಗ್ಭಂಧನ, ಸ್ತಂಭನ, ವುಚ್ಛಾಟನೆಯಂತಹ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ವಿಶೇಷ ಪರಿಹಾರ ತಿಳಿಸುತ್ತಾರೆ. ನಿಮ್ಮ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಏನೇ ಇರಲಿ, ಎಷ್ಟೇ ಕಠಿಣವಾಗಿರಲಿ ಚಿಂತಿಸದಿರಿ. ಕರೆ ಮಾಡಿ 2 ದಿನದಲ್ಲಿ ಪರಿಹಾರ 9900454448. ಅಮವಾಸ್ಯೆ ಹುಣ್ಣಿಮೆ ಗ್ರಹಣ ಕಾಲದ ಚೌಡೇಶ್ವರಿ ದೇವಿ ಬಲಿಷ್ಠ ಶಕ್ತಿಪೂಜೆ ಚೌಡಿ ಉಪಾಸನ ಶಕ್ತಿಗಳಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಾದ ವಿದ್ಯಾ ಪ್ರಾಪ್ತಿ, ಮದುವೆ, ಸಂತಾನ, ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ನಂಬಿ ಮೋಸ, ಸ್ತ್ರೀ ಪುರುಷ ವಶೀಕರಣ, ಜನ ವಶೀಕರಣ, ಸಾಲದಿಂದ ವಿಮುಕ್ತಿ, ನಿಮ್ಮ ಎಲ್ಲಾ ಕಾರ್ಯಗಳಿಗೆ 5 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಸವರ್ಜಯ ಯಾವುದೆ ಕಠಿಣ ಗುಪ್ತ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ವಿಶೇಷ ಪರಿಹಾರ (ನುಡಿದಂತೆ ನಡೆಯುವುದು) ಇಂದೆ ಕರೆ ಮಾಡಿ ನಿಮ್ಮ ನೋವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಿ 990045444