ಐಪಿಎಲ್ 2021: ಡೇಲ್ ಸ್ಟೇನ್‌ರ ಬದಲು ಆರ್ಸಿಬಿ ಸಹಿ ಮಾಡಬಹುದಾದ ಟಾಪ್ 5 ಆಟಗಾರರು ಯಾರ್ಯಾರು ಗೊತ್ತಾ??

ಐಪಿಎಲ್ 2020 ರಲ್ಲಿ ರಾಯಲ್ ಚಾಲೆಂಜರ್ಸ್ ಬೆಂಗಳೂರು ನಾಲ್ಕನೇ ಸ್ಥಾನ ಗಳಿಸಿತು. ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ ನೇತೃತ್ವದ ತಂಡವು ಸ್ಪರ್ಧೆಯಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಅದ್ಭುತ ಪ್ರದರ್ಶನದಿಂದ ಎಲ್ಲರನ್ನೂ ಆಕರ್ಷಿಸಿತು. ಐಪಿಎಲ್ 2020 ರಲ್ಲಿ ಕ್ರಿಸ್ ಮೋರಿಸ್, ಎಬಿ ಡಿವಿಲಿಯರ್ಸ್, ದೇವದತ್ ಪಡಿಕ್ಕಲ್, ಮತ್ತು ಯುಜ್ವೇಂದ್ರ ಚಾಹಲ್ ಅವರಂತಹ ಆಟಗಾರ ನಾಯಕ ಕೊಹ್ಲಿಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಿದರು.

ಆದರೆ ಅನುಭವಿ ವೇಗದ ಬೌಲರ್ ಡೇಲ್ ಸ್ಟೇನ್ ಐಪಿಎಲ್‌ನ 13 ನೇ ಋತುವಿನಲ್ಲಿ ಅಷ್ಟು ಉತ್ತಮವಾಗಿರಲಿಲ್ಲ. ಅದೇನೇ ಇದ್ದರೂ, ಅವರ ಅನುಭವವು ತಂಡಕ್ಕೆ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ. ಉದಯೋನ್ಮುಖ ತಾರೆಗಳಾದ ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಸಿರಾಜ್ ಮತ್ತು ನವದೀಪ್ ಸೈನಿ ಅವರು ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದ ತಾರೆ ಜೊತೆ ಡ್ರೆಸ್ಸಿಂಗ್ ಕೋಣೆಯನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಪಡೆದರು. ದುರದೃಷ್ಟವಶಾತ್, ಡೇಲ್ ಸ್ಟೇನ್ ಅವರು ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ನಲ್ಲಿ ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಿದಂತೆ ಐಪಿಎಲ್ 2021 ಅನ್ನು ಅವರು ಆಡುವುದಿಲ್ಲ. ಐಪಿಎಲ್ 2021 ರ ಹರಾಜಿನಲ್ಲಿ ಡೇಲ್ ಸ್ಟೇನ್‌ಗೆ ಬದಲಿಯಾಗಿ ಆರ್‌ಸಿಬಿ ಈಗ ಐದು ವೇಗದ ಬೌಲರ್‌ಗಳಿಗೆ ಸಹಿ ಹಾಕಬಹುದು.

5) ಕೆನ್ ರಿಚರ್ಡ್ಸನ್: ಐಪಿಎಲ್ 2020 ರ ಹರಾಜಿನಲ್ಲಿ ರಾಯಲ್ ಚಾಲೆಂಜರ್ಸ್ ಬೆಂಗಳೂರು ಕೆನ್ ರಿಚರ್ಡ್‌ಸನ್‌ಗೆ ಸಹಿ ಹಾಕಿತು. ಆದರೆ, ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದ ಬಲಗೈ ವೇಗದ ಬೌಲರ್ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಕಾರಣಗಳಿಂದ ಸ್ಪರ್ಧೆಯಿಂದ ಹಿಂದೆ ಸರಿದರು. ಅವರ ಸಹಚರ ಆಡಮ್ ಜಂಪಾ ರಿಚರ್ಡ್‌ಸನ್‌ರನ್ನು ರಾಯಲ್ ಚಾಲೆಂಜರ್ಸ್ ಬೆಂಗಳೂರು ತಂಡದಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾನ ಪಡೆದರು. ಆದ್ದರಿಂದ, ಆರ್‌ಸಿಬಿ ಅವರನ್ನು ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಐಪಿಎಲ್ ಹರಾಜು 2021 ರಲ್ಲಿ ಸಹಿ ಮಾಡಬಹುದು ಮತ್ತು ಆಡಮ್ ಜಂಪಾ ಅವರನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

4) ಮಿಚೆಲ್ ಸ್ಟಾರ್ಕ್: ಮಿಚೆಲ್ ಸ್ಟಾರ್ಕ್ ಬಹುಶಃ 2021 ರಲ್ಲಿ ಇಂಡಿಯನ್ ಪ್ರೀಮಿಯರ್ ಲೀಗ್‌ಗೆ ಮರಳಲಿದ್ದಾರೆ. ಐಪಿಎಲ್ ಹರಾಜು 2021 ರಲ್ಲಿ ಇದು ಬಿಸಿಯಾದ ಸರಕು ಆಗಿರುತ್ತದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಅನೇಕ ತಂಡಗಳಿಗೆ ಎಡಗೈ ವೇಗದ ಬೌಲರ್ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ. ಅವರು 2018 ರಲ್ಲಿ ಕೋಲ್ಕತಾ ನೈಟ್ ರೈಡರ್ಸ್ ಸಹಿ ಹಾಕಿದರು. ದುರದೃಷ್ಟವಶಾತ್, ಸ್ಟಾರ್ಕ್ ಅವರ ಗಾ’ಯದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಂದಾಗಿ ಆಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ. ಸ್ಟಾರ್ಕ್ ಈ ಹಿಂದೆ ರಾಯಲ್ ಚಾಲೆಂಜರ್ಸ್ ಬೆಂಗಳೂರನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಎಂ.ಚಿನ್ನಸ್ವಾಮಿ ಕ್ರೀಡಾಂಗಣದ ಪಿಚ್‌ನ ಮನಸ್ಥಿತಿ ಅವರಿಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಡೇಲ್ ಸ್ಟೇನ್ ಹೋದ ನಂತರ ಆರ್‌ಸಿಬಿ ಅವರಿಗೆ ಸಹಿ ಹಾಕಬಹುದು.

3) ಎಸ್.ಶ್ರೀಶಾಂತ್: ರಾಯಲ್ ಚಾಲೆಂಜರ್ಸ್ ಬೆಂಗಳೂರಿನ ವೇಗದ ಬೌಲಿಂಗ್ ನಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಉನ್ನತ ದರ್ಜೆಯ ಭಾರತೀಯ ಹೆಸರುಗಳಿವೆ, ಆದರೆ ಎಸ್ ಶ್ರೀಶಾಂತ್ ಅವರು ವಿಭಿನ್ನ ವಿಷಯವನ್ನು ಟೇಬಲ್‌ಗೆ ತರುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ವಿಶ್ವಕಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಭಾರತ ಪರ ಆಡಿದ್ದಾರೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಶ್ರೀಶಾಂತ್ ಐಪಿಎಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಕಿಂಗ್ಸ್ ಇಲೆವೆನ್ ಪಂಜಾಬ್, ರಾಜಸ್ಥಾನ್ ರಾಯಲ್ಸ್ ಮತ್ತು ಕೊಚ್ಚಿ ಟಸ್ಕರ್ಸ್ ಕೇರಳ ಪರ ಆಡಿದ್ದಾರೆ. ಆರ್‌ಸಿಬಿ ಅನುಭವಿ ಭಾರತೀಯ ವೇಗದ ಬೌಲರ್‌ಗಳನ್ನು ಬಯಸಿದರೆ, ಅವರು ಶ್ರೀಶಾಂತ್‌ಗೆ ಸಹಿ ಹಾಕಬಹುದು. ಸೈಯದ್ ಮುಷ್ತಾಕ್ ಅಲಿ ಟಿ 20 ಟ್ರೋಫಿಯಲ್ಲಿ ಶ್ರೀಶಾಂತ್ ಅವರ ಸಾಧನೆ ಕುರಿತು ಆರ್‌ಸಿಬಿ ತಂಡದ ಆಡಳಿತವು ನಿಗಾ ಇಡುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ.

2) ಕೈಲ್ ಜಾಮಿಸನ್: ಕೈಲ್ ಜಾಮಿಸನ್ ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಭಾರತ ವಿರುದ್ಧದ ಸರಣಿಯಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಚಾಪು ಮೂಡಿಸಿದರು. ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್‌ನ ಎತ್ತರದ ಆಲ್‌ರೌಂಡರ್ ಬಲಗೈ ವೇಗದ ಬೌಲರ್ ಆಗಿದ್ದು, ಅವರು ಕಳೆದ ಕೆಲವು ಓವರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ ಹೊ’ಡೆತಗಳನ್ನು ಹೊ’ಡೆಯಬಲ್ಲರು. ಜೇಮೀಸನ್ ಐಪಿಎಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಆಡಿಲ್ಲ. ಆದರೆ, ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಬ್ಲ್ಯಾಕ್‌ಕ್ಯಾಪ್‌ಗಾಗಿ ಅವರ ಅದ್ಭುತ ಪ್ರದರ್ಶನವನ್ನು ನೋಡಿದ ನಂತರ, ಮೈಕ್ ಹೆವ್ಸನ್ ಅವರನ್ನು ಹರಾಜಿನಲ್ಲಿ ಸಹಿ ಮಾಡಬಹುದು.

1) ಮುಸ್ತಾಫಿಜುರ್ ರಹಮಾನ್: ಅನೇಕ ಐಪಿಎಲ್ ಫ್ರಾಂಚೈಸಿಗಳು ಮುಸ್ತಾಫಿಜುರ್ ರಹಮಾನ್ ಅವರನ್ನು 2020 ರ ಋತುವಿನಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ತಂಡದಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕೆಂದು ಬಯಸಿದ್ದರು. ಆದರೆ, ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಮಂಡಳಿ ಅವರಿಗೆ ಲೀಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಆಡಲು ಎನ್‌ಒಸಿ ನೀಡಲು ನಿರಾಕರಿಸಿತು. ಇಂಡಿಯನ್ ಪ್ರೀಮಿಯರ್ ಲೀಗ್‌ನಲ್ಲಿ ರಹಮಾನ್ ಉತ್ತಮ ದಾಖಲೆ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಐಪಿಎಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಎಮರ್ಜಿಂಗ್ ಪ್ಲೇಯರ್ ಆಫ್ ದಿ ಸೀಸನ್ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ಗೆದ್ದರು. ಹೀಗಾಗಿ ಅವರು ನವದೀಪ್ ಸೈನಿ, ಉಮೇಶ್ ಯಾದವ್ ಮತ್ತು ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಸಿರಾಜ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಐಪಿಎಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಸಂಯೋಜನೆ ಮಾಡಬಹುದು.

ಪಂಡಿತ್ ಗುರುರಾಜ್ ದೀಕ್ಷಿತ್ ದೈವಜ್ಞ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯರು ಧನವಶ, ಜನವಶ, ಶತ್ರುನಾಶ, ಸ್ತ್ರೀ– ಪುರುಷ ವಶೀಕರಣ, ದಿಗ್ಭಂಧನ, ಸ್ತಂಭನ, ವುಚ್ಛಾಟನೆಯಂತಹ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ವಿಶೇಷ ಪರಿಹಾರ ತಿಳಿಸುತ್ತಾರೆ. ನಿಮ್ಮ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಏನೇ ಇರಲಿ, ಎಷ್ಟೇ ಕಠಿಣವಾಗಿರಲಿ ಚಿಂತಿಸದಿರಿ. ಕರೆ ಮಾಡಿ 2 ದಿನದಲ್ಲಿ ಪರಿಹಾರ 9900454448. ಅಮವಾಸ್ಯೆ ಹುಣ್ಣಿಮೆ ಗ್ರಹಣ ಕಾಲದ ಚೌಡೇಶ್ವರಿ ದೇವಿ ಬಲಿಷ್ಠ ಶಕ್ತಿಪೂಜೆ ಚೌಡಿ ಉಪಾಸನ ಶಕ್ತಿಗಳಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಾದ ವಿದ್ಯಾ ಪ್ರಾಪ್ತಿ, ಮದುವೆ, ಸಂತಾನ, ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ನಂಬಿ ಮೋಸ, ಸ್ತ್ರೀ ಪುರುಷ ವಶೀಕರಣ, ಜನ ವಶೀಕರಣ, ಸಾಲದಿಂದ ವಿಮುಕ್ತಿ, ನಿಮ್ಮ ಎಲ್ಲಾ ಕಾರ್ಯಗಳಿಗೆ 5 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಸವರ್ಜಯ ಯಾವುದೆ ಕಠಿಣ ಗುಪ್ತ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ವಿಶೇಷ ಪರಿಹಾರ (ನುಡಿದಂತೆ ನಡೆಯುವುದು) ಇಂದೆ ಕರೆ ಮಾಡಿ ನಿಮ್ಮ ನೋವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಿ 990045444