ಐಪಿಎಲ್ 2021: ಆರ್ಸಿಬಿ ತಂಡದಲ್ಲಿ ಡೇಲ್ ಸ್ಟೇನ್ ಅವರನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಬಲ್ಲ ಐದು ಆಟಗಾರರು.

ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದ ವೇಗದ ಬೌಲರ್ ಡೇಲ್ ಸ್ಟೈನ್ ರವರ ಅಲಭ್ಯತೆಯ ಭಾರಿ ರಾಯಲ್ ಚಾಲೆಂಜರ್ಸ್ ಬೆಂಗಳೂರು ತಂಡಕ್ಕೆ ಕಂಡುಬರಬಹುದು, ಯಾಕೆಂದರೆ ಅಧಿಕೃತವಾಗಿ ಇಂಡಿಯನ್ ಪ್ರೀಮಿಯರ್ ಲೀಗ್ (ಐಪಿಎಲ್) ನ 14 ನೇ ಆವೃತ್ತಿಯಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಡೇಲ್ ಸ್ಟೆನ್ ಘೋಷಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಕಳೆದ ಐಪಿಎಲ್ ನಲ್ಲಿ ಡೇಲ್ ಸ್ಟೇನ್ ಕೇವಲ ಮೂರು ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಆಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಕೇವಲ ಒಂದು ವಿಕೆಟ್ ಪಡೆದಿದ್ದರೆ.

ಆದರೆ ಸ್ಟೇನ್ ತಮ್ಮ ಒಟ್ಟಾರೆ ಐಪಿಎಲ್ ವೃತ್ತಿಜೀವನದಲ್ಲಿ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. 37 ರ ಹರೆಯದವರು 97 ವಿಕೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ಕಬಳಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ವಿವಿಧ ಫ್ರಾಂಚೈಸಿಗಳಿಗಾಗಿ ಆಡುತ್ತಿರುವ 95 ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ 6.91 ರ ಆರ್ಥಿಕತೆಯೊಂದಿಗೆ ಬೌಲ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಅಂದಹಾಗೆ ಈ ಬಾರಿಯ ಐಪಿಎಲ್ ನಲ್ಲಿ ಡೇಲ್ ಸ್ಟೆನ್ ರವರ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ತುಂಬಬಲ್ಲ ಟಾಪ್ ಆಟಗಾರರು ಯಾರು ಎಂದರೇ..

ಮಿಚೆಲ್ ಸ್ಟಾರ್ಕ್: ಬಿಡುವಿಲ್ಲದ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ಯಾಲೆಂಡರ್ ಮತ್ತು ಅತಿಯಾದ ಕೆಲಸದ ಹೊರೆಯಿಂದಾಗಿ, ಸ್ಟಾರ್ಕ್ ಈಗ ಅನೇಕ ಐಪಿಎಲ್ ಋತುಗಳಿಂದ ಹೊರಗುಳಿದಿದ್ದಾರೆ. ಸ್ಟಾರ್ಕ್ ಕೊನೆಯ ಬಾರಿಗೆ ಐಪಿಎಲ್ ಆಟವನ್ನು ಆಡಿದ್ದು 2015 ರಲ್ಲಿ. ಆದರೆ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದ ಎಡಗೈ ವೇಗಿ ಆಟಗಾರನು ತನ್ನ ಲಭ್ಯತೆಯನ್ನುದೃಢಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಇವರನ್ನು ಮರುಪಡೆಯಲು ಆರ್‌ಸಿಬಿಯಿಂದ ಭಾರಿ ಹಣವನ್ನು ನೀಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. 30 ರ ಹರೆಯದವರು 27 ಐಪಿಎಲ್ ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಆಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು 34 ವಿಕೆಟ್ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿ ಓವರ್‌ಗೆ 7.17 ರನ್ ಬಿಟ್ಟು ಕೊಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ.

ಸ್ಟಾರ್ಕ್‌ನೊಂದಿಗೆ, ಆರ್‌ಸಿಬಿ ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಬೌಲಿಂಗ್ ಘಟಕವಾಗಿ ತಮ್ಮ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು ನೋಡಬಹುದು. ಕಳೆದ ಋತುವಿನಲ್ಲಿ ಯುಎಇಯಲ್ಲಿ ತಂಡವು ಪ್ಲೇಆಫ್ ತಲುಪಿದ್ದರೂ, ಅವರ ಕೊನೆಯ ಓವರ್ ಗಳ ಬೌಲಿಂಗ್ ಸಮಸ್ಯೆಯಾಗಿ ಉಳಿದಿದೆ. ಡೇಲ್ ಸ್ಟೇನ್ ಅವರನ್ನು ಬದಲಿಸಲು ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಕೊಹ್ಲಿಯ ತಂಡದಲ್ಲಿ ಈ ಬೃಹತ್ ರಂಧ್ರವನ್ನು ಮುಚ್ಚಲು ಸ್ಟಾರ್ಕ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು.

ಮುಸ್ತಾಫಿಜುರ್ ರಹಮಾನ್: ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶದ ಮುಸ್ತಾಫಿಜುರ್ ರಹಮಾನ್ ಎಡಗೈ ವೈವಿಧ್ಯದಲ್ಲಿ ಸ್ಟೇನ್‌ಗೆ ಮತ್ತೊಂದು ಅದ್ಭುತ ಬದಲಿ ಆಟಗಾರನಾಗಬಹುದು. ಕಳೆದ ಬಾರಿ ಐಪಿಎಲ್ಆ ನಿಂದ ಹೊರಗೆ ಇದ್ದ ಇವರು ಈ ಬಾರಿ ಲಭ್ಯವಿದ್ದಾರೆ. 25 ರ ಹರೆಯದ ಇವರು ತಮ್ಮ ವೃತ್ತಿಜೀವನದಲ್ಲಿ 24 ವಿಕೆಟ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ 24 ಐಪಿಎಲ್ ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಆಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು 7.51 ಆರ್ಥಿಕತೆಯೊಂದಿಗೆ ಬೌಲಿಂಗ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಸನ್‌ರೈಸರ್ಸ್ ಹೈದರಾಬಾದ್ (ಎಸ್‌ಆರ್‌ಹೆಚ್) ತಮ್ಮ ಏಕೈಕ ಐಪಿಎಲ್ ಟ್ರೋಫಿಯನ್ನು 2016 ರಲ್ಲಿ ಹಿಂದಕ್ಕೆ ಎತ್ತುವಲ್ಲಿ ಅವರು ಅವಿಭಾಜ್ಯರಾಗಿದ್ದರು. ಒ’ತ್ತಡವನ್ನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ನಿರ್ವಹಿಸಿ ಟಿ 20 ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಹಂತಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡುವ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯನ್ನು ರಹಮಾನ್ ತೋರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಆದ ಕಾರಣ ಐಪಿಎಲ್ 2021 ರಲ್ಲಿ ಆರ್ಸಿಬಿಯಲ್ಲಿ ಡೇಲ್ ಸ್ಟೇನ್ ಅವರ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ತುಂಬಬಹುದು.

ಕೈಲ್ ಜಾಮಿಸನ್: 2020 ರಲ್ಲಿ ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ವೇಗಿ ಕೈಲ್ ಜಾಮಿಸನ್ ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಹಂತದಲ್ಲಿ ಅದ್ಭುತವಾಗಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿದರು. ಆಕ್ಲೆಂಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಜನಿಸಿದ 26 ವರ್ಷದ ಈತ 5 ಟೆಸ್ಟ್‌ಗಳು, 2 ಏಕದಿನ ಮತ್ತು 4 ಟಿ 20 ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾನೆ ಆದರೆ ಈಗಾಗಲೇ ಬ್ಲ್ಯಾಕ್ ಕ್ಯಾಪ್ಸ್ ಪರ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಕ್ರಿಕೆಟಿಗ ಎಂದು ಸಾಬೀತು ಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅವರ ಎತ್ತರದ ನಿಲುವು ಅನಾನುಕೂಲ ಬೌನ್ಸ್ ಮತ್ತು ಕಠಿಣ ವೇಗವನ್ನು ಉತ್ತಮ ವೇಗದಲ್ಲಿ ತಲುಪಿಸುವ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯೊಂದಿಗೆ, ಜೇಮೀಸನ್ ಯಾವುದೇ ಐಪಿಎಲ್ ಪಂದ್ಯವನ್ನು ಗೆಲ್ಲಿಸಬಹುದು. ಆದ ಕಾರಣ ಐಪಿಎಲ್ 2021 ರಲ್ಲಿ ಆರ್ಸಿಬಿಯಲ್ಲಿ ಡೇಲ್ ಸ್ಟೇನ್ ಅವರ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ತುಂಬಬಹುದು.

ಕೇನ್ ರಿಚರ್ಡ್ಸನ್: ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದ ವೇಗದ ಬೌಲರ್ ತನ್ನ ಹೆಸರನ್ನು ಸ್ಪರ್ಧೆಯಿಂದ ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಕಠಿಣ ನಿರ್ಧಾರ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವವರೆಗೂ ರಿಚರ್ಡ್‌ಸನ್ ಐಸಿಎಲ್ 2020 ಅನ್ನು ಆರ್‌ಸಿಬಿಗೆ ಆಡಲು ಸಜ್ಜಾಗಿದ್ದರು. ಇದು ತನ್ನ ಮೊದಲ ಮಗುವಿನ ಜನನದ ನಂತರ ಮತ್ತು COVID-19 ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕದ ಮಧ್ಯೆ ಪ್ರಯಾಣದ ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿ ತೆಗೆದುಕೊಂಡ ಕರೆ ಎಂದು ಅವರು ನಂತರ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದರು. ರಿಚರ್ಡ್‌ಸನ್‌ರ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ, ಲೆಗ್-ಸ್ಪಿನ್ನರ್ ಆಡಮ್ ಜಂಪಾ ಅವರನ್ನು ಆರ್‌ಸಿಬಿ ತಂಡಕ್ಕೆ ಸೇರಿಸಿಕೊಂಡಿತು. 29 ರ ಹರೆಯದ ರಿಚರ್ಡ್ಸನ್ 14 ಐಪಿಎಲ್ ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಆಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು 18 ವಿಕೆಟ್ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು 8.38 ರ ಆರ್ಥಿಕ ದರದಲ್ಲಿ ಬೌಲಿಂಗ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಐಪಿಎಲ್ 2021 ರಲ್ಲಿ ಆರ್ಸಿಬಿಯಲ್ಲಿ ಡೇಲ್ ಸ್ಟೇನ್ ಅವರ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ತುಂಬಬಹುದು.

ಎಸ್ ಶ್ರೀಶಾಂತ್: ವಿವಾದಾತ್ಮಕ ಸೇರ್ಪಡೆ ಶ್ರೀಶಾಂತ್ ಅವರದ್ದಾಗಿರಬಹುದು. ಮಾಜಿ ಭಾರತ ಮತ್ತು ರಾಜಸ್ಥಾನ್ ರಾಯಲ್ಸ್ (ಆರ್ಆರ್) ವೇಗಿ ಸ್ಟೇನ್ ಅವರ ಬದಲಿಗಾಗಿ ಸ್ಥಾನ ಪಡೆಯಬಹುದು. ಕೇರಳದಲ್ಲಿ ಜನಿಸಿದ ಕ್ರಿಕೆಟಿಗ ಮುಂಬರುವ ಸೈಯದ್ ಮುಷ್ತಾಕ್ ಅಲಿ ಟಿ 20 ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ದೇಶೀಯ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ವೃತ್ತಿಜೀವನವನ್ನು ಪುನರಾರಂಭಿಸಲು ಸಜ್ಜಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಉತ್ತಮ ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡಿದರೆ, ಐಪಿಎಲ್ ಹರಾಜಿನಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಹೆಸರನ್ನು ಮುಂದಿಡಲು ಈಗ ಅನುಮತಿ ಇರುವುದರಿಂದ ಶ್ರೀಶಾಂತ್ ಅವರು ಬಿಡ್ಗಾಗಿ ತಮ್ಮ ಹಕ್ಕನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. 37 ರ ಹರೆಯದವರು ತಮ್ಮ ಫಿಟ್‌ನೆಸ್‌ಗಾಗಿ ಶ್ರಮಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಸಾಬೀತುಪಡಿಸುವ ಅಂಶದೊಂದಿಗೆ ಬರಲಿದ್ದಾರೆ. ಐಪಿಎಲ್ 2021 ರಲ್ಲಿ ಆರ್ಸಿಬಿಯಲ್ಲಿ ಡೇಲ್ ಸ್ಟೇನ್ ಅವರನ್ನು ಖಂಡಿತವಾಗಿ ಇವರು ಬದಲಾಯಿಸಬಹುದು.