ಕೊಹ್ಲಿ ವಿರುದ್ಧ ಗಂಭೀರ್ ಹೇಳಿಕೆ ಕೇಳಿ ತಾಳ್ಮೆ ಕಳೆದುಕೊಂಡರೆ ಹರ್ಭಜನ್ ! ಹೇಳಿದ್ದೇನು ಗೊತ್ತಾ??

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ಮಾಜಿ ಆರಂಭಿಕ ಆಟಗಾರ ಗೌತಮ್ ಗಂಭೀರ್ ರವರು ಭಾನುವಾರ ಸಿಡ್ನಿ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಗ್ರೌಂಡ್ (SCG ಯಲ್ಲಿ) (ನವೆಂಬರ್ 30) ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯ ವಿರುದ್ಧದ ODI ಸರಣಿಯಲ್ಲಿ ಸೋಲಿಗೆ ವಿರಾಟ್ ರವರ ನಾಯಕತ್ವನ್ನು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದ ಕಾರಣ ಇದೀಗ ಈ ವಿಚಾರಕ್ಕೆ, ಹರ್ಭಜನ್ ಸಿಂಗ್ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.

ಹೌದು ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ಎರಡನೇ ಏಕದಿನ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಆಸೀಸ್ ಭಾರತವನ್ನು 51 ರನ್‌ಗಳಿಂದ ಸೋಲಿಸಿತು ಮತ್ತು ಈ ಸೋಲಿಗೆ ಭಾರತೀಯ ನಾಯಕನನ್ನು ಗಂಭೀರ್ ಅವರು ವಿರಾಟ್ ರವರ ನಾಯಕತ್ವವನ್ನು ದೂಷಿಸಿದರು. ಆದರೆ, ಅನುಭವಿ ಆಫ್ ಸ್ಪಿನ್ನರ್ ಹರ್ಭಜನ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರು ಅಂಡರ್ ಫೈರ್ ಕೊಹ್ಲಿಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಿದ್ದಾರೆ. ‘ಕೊಹ್ಲಿಯ ಮೇಲೆ ನಾಯಕತ್ವದೊಂದಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಒ’ತ್ತಡವಿಲ್ಲ’ ಎಂದು ಭಜ್ಜಿ ಮಾತನ್ನು ಆರಂಭಿಸಿ,

ಬೃಹತ್ ರನ್-ಚೇಸ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಇತರರು ಕೊಹ್ಲಿಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವ ಅಗತ್ಯವಿದೆ, ಕೊಹ್ಲಿ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ನೋಡಿದರೆ ನಾಯಕತ್ವದೊಂದಿಗೆ ಅವರು ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ಒ’ತ್ತಡದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುವುದಿಲ್ಲ, ಅದು ಅವನಿಗೆ ಒಂದು ಹೊರೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅನಿಸದಂತೆ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಅವನು ಆ ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ, ಅವರು ಒಬ್ಬ ನಾಯಕ, ತಂಡವು ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಗೆಲ್ಲಲು ಅವನು ತಂಡವನ್ನು ಮುಂಭಾಗದಿಂದ ಮುನ್ನಡೆಸುತ್ತಾನೆ ಮತ್ತು ತಂಡಕ್ಕೆ ಒಂದು ಉದಾಹರಣೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತಾನೆ ಹರ್ಭಜನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಇನ್ನು ಮಾತನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಿರುವ ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿಯ ಮೇಲೆ ನಾಯಕತ್ವ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುವುದಿಲ್ಲ, ಏಕೆಂದರೆ ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿ ಪಂದ್ಯವನ್ನು ಗೆಲ್ಲಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಇನ್ನು ರೋಹಿತ್ ಶರ್ಮ ರವರ ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡುತ್ತಿರುವ ಜನರಿಗೆ ಈಗಾಗಲೇ ನಾನು ಹೇಳಿದಂತೆ, ವಿಶ್ವಕಪ್ ನಲ್ಲಿಯೂ ನಿಮಗೆ ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ ಮತ್ತು ರೋಹಿತ್ ಶರ್ಮಾ ಇಬ್ಬರು ಇದ್ದರು ಎಂಬುದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ, ಆದರೆ ಅಲ್ಲಿಯೂ ಕೂಡ ತಂಡವನ್ನು ಮುಂದೆ ನಿಂತು ಹೆಚ್ಚಿನ ರನ್ ಗಳಿಸಿದರು ಎಂದು ಅವರು ಅಭಿಪ್ರಾಯಪಟ್ಟರು.

ಇನ್ನು ಕೆಎಲ್ ರಾಹುಲ್ ಪ್ರದರ್ಶನದ ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡಿರುವ ಹರ್ಭಜನ್ ಅವರ ನೋಡುವುದು ಒಳ್ಳೆಯದು. ಆದರೆ ಟೀಮ್ ಇಂಡಿಯಾ ಪರವಾಗಿ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಲು ಅವರ ಜೊತೆ ಇನ್ನು ಇಬ್ಬರ ಬ್ಯಾಟ್ಸಮನ್ ಗಳ ಅಗತ್ಯತೆ ಇದೆ. ಹೀಗೆ ಆದರೆ ಒ’ತ್ತಡವು ವಿರಾಟ್‌ನಿಂದ ಸ್ವಲ್ಪಮಟ್ಟಿಗೆ ದೂರವಾಗುತ್ತದೆ, ಇದರಿಂದ ಅವರು ಮುಕ್ತವಾಗಿ ಬ್ಯಾಟ್ ಮಾಡಬಹುದು, ಒಂದು ವೇಳೆ ಅದೇ ನಡೆದಲ್ಲಿ ಭಾರತ ಸುಲಭವಾಗಿ ಪಂದ್ಯ ಗೆಲ್ಲುತ್ತದೆ ಎಂದು ಖಾರವಾದ ಮಾತುಗಳ ಮೂಲಕ ಉತ್ತರಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಪಂಡಿತ್ ಗುರುರಾಜ್ ದೀಕ್ಷಿತ್ ದೈವಜ್ಞ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯರು ಧನವಶ, ಜನವಶ, ಶತ್ರುನಾಶ, ಸ್ತ್ರೀ– ಪುರುಷ ವಶೀಕರಣ, ದಿಗ್ಭಂಧನ, ಸ್ತಂಭನ, ವುಚ್ಛಾಟನೆಯಂತಹ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ವಿಶೇಷ ಪರಿಹಾರ ತಿಳಿಸುತ್ತಾರೆ. ನಿಮ್ಮ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಏನೇ ಇರಲಿ, ಎಷ್ಟೇ ಕಠಿಣವಾಗಿರಲಿ ಚಿಂತಿಸದಿರಿ. ಕರೆ ಮಾಡಿ 2 ದಿನದಲ್ಲಿ ಪರಿಹಾರ 9900454448. ಅಮವಾಸ್ಯೆ ಹುಣ್ಣಿಮೆ ಗ್ರಹಣ ಕಾಲದ ಚೌಡೇಶ್ವರಿ ದೇವಿ ಬಲಿಷ್ಠ ಶಕ್ತಿಪೂಜೆ ಚೌಡಿ ಉಪಾಸನ ಶಕ್ತಿಗಳಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಾದ ವಿದ್ಯಾ ಪ್ರಾಪ್ತಿ, ಮದುವೆ, ಸಂತಾನ, ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ನಂಬಿ ಮೋಸ, ಸ್ತ್ರೀ ಪುರುಷ ವಶೀಕರಣ, ಜನ ವಶೀಕರಣ, ಸಾಲದಿಂದ ವಿಮುಕ್ತಿ, ನಿಮ್ಮ ಎಲ್ಲಾ ಕಾರ್ಯಗಳಿಗೆ 5 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಸವರ್ಜಯ ಯಾವುದೆ ಕಠಿಣ ಗುಪ್ತ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ವಿಶೇಷ ಪರಿಹಾರ (ನುಡಿದಂತೆ ನಡೆಯುವುದು) ಇಂದೆ ಕರೆ ಮಾಡಿ ನಿಮ್ಮ ನೋವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಿ 9900454448