ತಿಮಿಂಗಿಲದ ವಾಂತಿ ಚಿನ್ನಕ್ಕಿಂತ ದುಬಾರಿ ಯಾಕೆ ಗೊತ್ತೇ?? ಇದರ ಬೆಲೆಯೆಷ್ಟು ಗೊತ್ತೇ?

ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ತಿಮಿಂಗಿಲಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಸಮುದ್ರ ಕರಾವಳಿಯಿಂದ ಸಾಕಷ್ಟು ದೂರದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತವೆ. ಈ ತಿಮಿಂಗಲಗಳ ತ್ಯಾಜ್ಯ/ವಾಂತಿಗೆ ಬಾರಿ ಬೆಲೆ ಇದೆ ಎಂಬುದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆಯೇ? ಯಾಕೆ ಗೊತ್ತಾ? ಬನ್ನಿ ಆಸಕ್ತಿಕರ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ತಿಳಿಸಿಕೊಡುತ್ತೇವೆ. ಅನೇಕ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ತಿಮಿಂಗಿಲದ ದೇಹದಿಂದ ಬರುವ ಈ ತ್ಯಾಜ್ಯವನ್ನು ವಾಂತಿ ಎಂದು ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅನೇಕರು ಇದನ್ನು ಮಲ ಎಂದು ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ. ಅನೇಕ ಬಾರಿ ಈ ವಸ್ತುವು ಗುದನಾಳದ ಮೂಲಕ ಹೊರಬರುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ತಿಮಿಂಗಿಲವು ದೊಡ್ಡದಾದಾಗ ಅದನ್ನು ಬಾಯಿಯಿಂದ ಚೆಲ್ಲುತ್ತದೆ. ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಭಾಷೆಯಲ್ಲಿ ಇದನ್ನು ಅಂಬರ್ಗ್ರಿಸ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ತಿಮಿಂಗಿಲದ ಕರುಳಿನಿಂದ ಬರುವ ಅಂಬರ್ಗ್ರಿಸ್ ಕಪ್ಪು ಅಥವಾ ಬೂದು ಬಣ್ಣದ ಘನ. ಈ ವಸ್ತುವು ತನ್ನ ದೇಹದೊಳಗೆ ತಿಮಿಂಗಿಲವನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ.

ಈ ಅಂಬರ್ಗ್ರಿಸ್ ಅವರ ದೇಹದಿಂದ ಹೊರಹೊಮ್ಮಲು ಹಲವು ವರ್ಷಗಳು ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಮತ್ತು ಒಮ್ಮೆ ಹೊರಬಂದ ತಕ್ಷಣ ಸಮುದ್ರದ ಉಪ್ಪುನೀರು ಮತ್ತು ಸೂರ್ಯನ ಬೆಳಕಿನಿಂದಾಗಿ, ಈ ತ್ಯಾಜ್ಯವು ಬಂಡೆಯಂತಹ ನಯವಾದ, ಕಂದು ಬಣ್ಣದ ಉಂಡೆಯಾಗಿ ಬದಲಾಗುತ್ತದೆ, ಅದು ಮೇಣದಂತೆ ಭಾಸವಾಗುತ್ತದೆ. ಸುಗಂಧ ದ್ರವ್ಯಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸಲು ಅಂಬರ್ಗ್ರಿಸ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ, ಇದು ಸಾಕಷ್ಟು ಮೌಲ್ಯಯುತವಾಗಿದೆ. ಅಂಬರ್ಗ್ರಿಸ್ನಿಂದ ತಯಾರಿಸಿದ ಸುಗಂಧವು ದೀರ್ಘಕಾಲದವರೆಗೆ ಇರುತ್ತದೆ. ಅನೇಕ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಅಂಬರ್ಗ್ರಿಸ್ ತೇಲುವ ಚಿನ್ನ ಎಂದೂ ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ. ಅದರ ತೂಕದ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುವಾಗ, ಇದು 15 ಗ್ರಾಂ ನಿಂದ 50 ಕೆಜಿ ವರೆಗೆ ಇರಬಹುದು.

ಅಂಬರ್ಗ್ರಿಸ್ನಿಂದ ಮಾಡಿದ ಸುಗಂಧ ದ್ರವ್ಯವನ್ನು ವಿಶ್ವದ ಅನೇಕ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಪ್ರಾಚೀನ ಈಜಿಪ್ಟಿನವರು ಅಂಬರ್ಗ್ರಿಸ್ನಿಂದ ಧೂಪದ್ರವ್ಯ ಮತ್ತು ಧೂಪವನ್ನು ತಯಾರಿಸಿದರು. ಯುರೋಪಿನಲ್ಲಿ ಕಪ್ಪು ಯುಗದಲ್ಲಿ, ಜನರು ಅಂಬರ್ಗ್ರಿಸ್ ತುಂಡನ್ನು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಇಡುವುದರಿಂದ ಪ್ಲೇಗ್ ನಿಲ್ಲಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಜನರು ನಂಬಿದ್ದರು.

ಶ್ರೀ ವೈಷ್ಣವಿ ದೇವಿ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಕೇಂದ್ರ ಪ್ರಧಾನ್ ತಾಂತ್ರಿಕ ಶ್ರೀ ನಾಗಭೂಷಣ್ ದೀಕ್ಷಿತ್ ನಿಮ್ಮ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಾದ. ಉದ್ಯೋಗ ಆರೋಗ್ಯ ಮದುವೆ ವಿಳಂಬ ಸತಿ- ಪತಿ ಕಲಹ ಶತ್ರು ಕಾಟ ಅತ್ತೆ-ಸೊಸೆ ಕಲಹ ಪ್ರೇಮ ವಿಚಾರ ರಾಜಕೀಯ ಪ್ರವೇಶ ಸಿನಿಮಾ ಪ್ರವೇಶ ಸ್ತ್ರೀ ಮತ್ತು ಪುರುಷ ವಶೀಕರಣ ಇನ್ನೂ ಯಾವುದೇ ಗುಪ್ತ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ (2) ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಪರಿಹಾರ ಶತಸಿದ್ಧ ಒಂದು ಕರೆ ನಿಮ್ಮ ಜೀವನವನ್ನೇ ಬದಲಿಸಬಹುದು ಇಂದೇ ಕರೆ ಮಾಡಿ 9606444845 ಪ್ರಧಾನ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯರು ಶ್ರೀ ನಾಗಭೂಷಣ್ ದೀಕ್ಷಿತ್