ರಕ್ತದ ಗುಂಪಿನ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಕೊರೋನಾ ಬರುವುದಿಲ್ಲ ಎನ್ನುವುದು ನಿಜವೇ, ಇಲ್ಲಿದೆ ಅಸಲಿ ಸತ್ಯ.

ವಿಶ್ವಾದ್ಯಂತ ಕರೋನಾ ವೈರಸ್ ಸೋಂಕು ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಮಧ್ಯೆ, ವಿವಿಧ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಅನೇಕ ರೀತಿಯ ಸಂಶೋಧನೆಗಳನ್ನು ನಡೆಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಭಾರತೀಯ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತದ ಸಂಶೋಧಕರು ಮತ್ತು ತಜ್ಞರು ಕರೋನದ ಲಕ್ಷಣಗಳು, ಅದರ ರಚನೆ, ಪರಿಣಾಮಗಳು, ಚಿಕಿತ್ಸೆ, ಲಸಿಕೆ ಇತ್ಯಾದಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಸಂಶೋಧನೆ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಕರೋನಾ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದ ಆರಂಭದಿಂದಲೇ, ಅನೇಕ ಸಂಶೋಧನೆಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ, ಕರೋನಾ ವೈರಸ್ ಪ್ರತಿರಕ್ಷೆಗೆ ಗುರಿಯಾಗುವ ಜನರು, ವೃದ್ಧರು ಅಥವಾ ಈಗಾಗಲೇ ಗಂಭೀರ ಕಾಯಿಲೆಗಳಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವವರು ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಈ ಮೊದಲು ಕೆಲ ರಕ್ತದ ಗುಂಪುಗಳಿಗೆ ಬೇಗ ಕೊರೋನಾ ಬರಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿತ್ತು. A ಗುಂಪಿನವರಿಗೆ ಬೇಗ ಕೊರೋನಾ ಬರಬಹುದು, ಹಾಗು ಓ ಗುಂಪಿನವರಿಗೆ ಕಡಿಮೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿತ್ತು. ಆದರೆ ಈಗಿನ ಸಂಶೋಧನೆಗಳು ಇದನ್ನು ತಳ್ಳಿ ಹಾಕಿದೆ. ಯುಎಸ್ ಸಂಶೋಧನಾ ಜರ್ನಲ್ ‘ನ್ಯಾಷನಲ್ ಸೆಂಟರ್ ಫಾರ್ ಬಯೋಟೆಕ್ನಾಲಜಿ ಇನ್ಫಾರ್ಮೇಶನ್’ ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಈ ಅಧ್ಯಯನವು ಒಬ್ಬರ ರಕ್ತ ಗುಂಪು ‘ಎ’ ಅಥವಾ ‘ಒ’ ಹೊಂದಿದ್ದರೆ ವೈರಸ್ ಸೋಂಕಿನ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸಂಶೋಧನಾ ತಂಡದ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ತಮ್ಮ ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ ಈ ಮಹತ್ವದ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.

ಹಿಂದಿನ ಅಧ್ಯಯನಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ, ‘ಎ’ ಗುಂಪಿನ ಜನರು ವೈರಸ್ ಸೋಂಕಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಒಳಗಾಗುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ. ಕೊರೋನಾ ಯಾರಿಗೆ ಹೇಗೆ ಬೇಕಾದರೂ ಬರಬಹುದು ಇದೆ ರಕ್ತದ ಗುಂಪಿನವರಿಗೆ ಬೇಗ ಬರುತ್ತದೆ, ಕಡಿಮೆ ಬರುತ್ತದೆ ಎನ್ನುವ ಸಂಗತಿಯನ್ನು ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ತಿರಸ್ಕರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಯುಎಸ್ಎ, ಇಸ್ರೇಲ್, ಫ್ರಾನ್ಸ್, ಯುಕೆ ಯ ಹಲವಾರು ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಜಂಟಿಯಾಗಿ ಈ ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಿವೆ.