ಜಗತ್ತಿನ ದುಬಾರಿ ಮನೆಯಾದ ಅಂಬಾನಿ ಮನೆಯ ಕೆಲಸಗಾರರ ಸಂಬಳ ಎಷ್ಟು ಗೊತ್ತಾ , ಸೌಲಭ್ಯಗಳನ್ನು ಕೇಳಿದ್ರೆ ಶಾಕ್

ಜಗತ್ತಿನ ಶ್ರೀಮಂತರ ಸಾಲಿನಲ್ಲಿ ಹೆಸರು ಪಡೆದಿರುವ ಅಂಬಾನಿ ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ತನ್ನದೇ ಆದ ಪ್ರತಿಷ್ಠೆ ಇದೆ. ಜಿಯೋ ಸಿಮ್ ಬಂದಮೇಲಂತೂ ಮುಕೇಶ್ ಅಂಬಾನಿ ಹೆಸರು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಚಿರಪರಿಚಿತವಾಗಿದೆ. ಅಂಬಾನಿ ಕುಟುಂಬದ ಅಸ್ತಿ ಹೇಳತೀರದು. ಅಂಬಾನಿ ನಡೆಸುತ್ತಿರುವ ಪ್ರತಿ ಉದ್ಯಮವೂ ಕೂಡ ಲಾಭದ ಹಳಿ ಹಿಡಿದಿದೆ. ಹೀಗಾಗಿ ಜಗತ್ತಿನ ಶ್ರೀಮಂತರ ಸಾಲಿನಲ್ಲಿ ಇವರ ಹೆಸರಿದೆ. ಶ್ರೀಮಂತರು ಎಂದ ಮೇಲೆ ಇವರು ವಾಸಿಸುವ ಮನೆ ಬದುಕುವ ಶೈಲಿ ಎಲ್ಲವು ಕೂಡ ಐಷಾರಾಮಿಯಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಇನ್ನು ಅಂಬಾನಿ ಮನೆಯಂತೂ ಜಗತ್ತಿನ ಐಷಾರಾಮಿ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಮುಂಚೂಣಿಯಲ್ಲಿದೆ. ಇಂಥ ಬಂಗಲೆ ಮೀರಿಸುವಂತದ್ದು ಭಾರತದಲ್ಲೇ ಯಾವುದಿಲ್ಲ. ಇನ್ನು ಪ್ರಪಂಚದಲ್ಲಿ ಬೆರೆಳೆಣಿಕೆಯಷ್ಟು ಇವೆ.

ಭಾರತದ ಶ್ರೀಮಂತ ಉದ್ಯಮಿಗಳು. ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ವಿಶ್ವಾದ್ಯಂತ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಉದ್ಯಮಿಗಳಾಗಿಯೂ ಜನಪ್ರಿಯರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಅಂಬಾನಿಗಳು ಅತಿರಂಜಿತ ಜೀವನಶೈಲಿಯನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಿರುವುದರಲ್ಲಿ ಆಶ್ಚರ್ಯವೇನಿಲ್ಲ. ಮುಂಬೈನ ಅಂಬಾನಿಯ ಮನೆ ಆಂಟಿಲಿಯಾ ವಿಶ್ವದ ಅಗ್ರ 10 ದುಬಾರಿ ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ಅಂಬಾನಿಯ ಆಂಟಿಲಿಯಾ ನಿವಾಸವು 27 ಮಹಡಿಗಳಿಂದ ನಿರ್ಮಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ. ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಮಹಡಿಗಳೊಂದಿಗೆ 27 ಮಹಡಿಗಳಿವೆ. ರಿಕ್ಟರ್ ಮಾಪಕದಲ್ಲಿ 8 ನೇ ದರದ ಭೂಕಂಪದಿಂದ ಬದುಕುಳಿಯಲು ಈ ಮನೆಯನ್ನು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇದನ್ನು ವಿಶ್ವದ ಅತಿ ಎತ್ತರದ ಏಕ-ಕುಟುಂಬ ಮನೆ ಎಂದು ಕೆಲವರು ಪರಿಗಣಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅಂತರ್ಜಾಲದಲ್ಲಿ ಈ ಕಟ್ಟಡದ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಕಾಣಬಹುದು.

ಇಂದು ನಾವು ಅಂಬಾನಿ ತನ್ನ ಮನೆಯ ಸೇವಕರಿಗೆ ಎಷ್ಟು ಸಂಬಳ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಹಾಗು ಅವರ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಎಷ್ಟು ಜನ ಕೆಲಸಗಾರರಿದ್ದಾರೆ ಎನ್ನುವುದರ ಬಗ್ಗೆ ಚಿಕ್ಕ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಲಿದ್ದೇವೆ. ಅಂಬಾನಿಯ ದುಬಾರಿ ನಿವಾಸವನ್ನು 24/7 ನಿರ್ವಹಿಸಲು 600 ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳನ್ನು ಇದು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. 600 ಎಂದಾಗ ನಿಮಗೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಇದು ಅತಿಯಾಯಿತು ಎನಿಸಬಹುದೋ ಏನೋ ಆದರೆ ನೀವು ಮನೆಯನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿದರೆ ಅದು ಸೂಕ್ತವೆಂದು ತೋರುತ್ತದೆ. ಅವರು ತಮ್ಮದೇ ಆದ ಬಾಣಸಿಗರು, ಜಿಮ್, ಸ್ಪಾ ಮತ್ತು ತಮ್ಮ ದುಬಾರಿ ಕಾರುಗಳು, ಈಜುಕೊಳಗಳು, ಹೆಲಿಪ್ಯಾಡ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನವುಗಳಿಗಾಗಿ ಪಾರ್ಕಿಂಗ್ ಸ್ಥಳಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ.

ಆದರೆ ಮುಖೇಶ್ ಅಂಬಾನಿಯ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಕಾರ್ಮಿಕರ ವೇತನ ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆಯೇ? ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವವನು ಎಷ್ಟು ಸಂಪಾದಿಸುತ್ತಾನೆ ಎಂದು ತಿಳಿದರೆ ನಿಮಗೆ ಆಶ್ಚರ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ. ಅವರು ದೇಶದ ಎಂಜಿನಿಯರ್ ಮತ್ತು ಎಂಬಿಎಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ಗಳಿಸುತ್ತಾರೆ. ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವವರು ಸರ್ಕಾರಿ ನೌಕರರನ್ನು ಹೋಲುತ್ತಾರೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಅವರು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ವಿಶೇಷ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರಬೇಕು.

ಈ ಕಾರ್ಮಿಕರ ಬಗ್ಗೆ ಅತ್ಯಂತ ಅದ್ಭುತವಾದ ಸಂಗತಿಯೆಂದರೆ, ಅವರನ್ನು ಸೇವಕನಾಗಿರದೆ ಕುಟುಂಬದ ಸದಸ್ಯರಂತೆ ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಕುಟುಂಬದ ಎಲ್ಲ ಸದಸ್ಯರು ಅವರನ್ನು ಗೌರವದಿಂದ ಕಾಣುತ್ತಾರೆ. ಪ್ರಸ್ತುತ, ಅಂಬಾನಿ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಉದ್ಯೋಗಿ ರೂ. ತಿಂಗಳಿಗೆ 2 ಲಕ್ಷ ರೂ ಅದು ಅವರ ಕೆಲಸದ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯನ್ನು ಆಧರಿಸಿ ಬದಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಇನ್ನು ಅಂಬಾನಿಯ ಈ ಮನೆಗೆ ಸರ್ಕಾರದ ಝೆಡ್ ಪ್ಲಸ್ ಭದ್ರತೆ ಕೂಡ ನೀಡಲಾಗಿದೆ. ಇದಕ್ಕಾಗಿ ಅವರು 15 ಲಕ್ಷ ರೂಪಾಯಿ ಕೂಡ ಖರ್ಚು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.  ಇನ್ನೊಂದು ಮೂಲದ ಸದ್ದಿಯ ಪ್ರಕಾರ ಅಂಬಾನಿ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಜನರು ಶಿಕ್ಷಣ ಮತ್ತು ಜೀವ ವಿಮೆಯಂತಹ ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಸೌಲಭ್ಯಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ಸೇವಕ ಅಥವಾ ಉದ್ಯೋಗಿಯ ಇಬ್ಬರು ಮಕ್ಕಳು ಅಮೆರಿಕದಲ್ಲಿ ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಲು ಅವಕಾಶವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ.